คอมไม่ได้ใช้นานจะพังไหมคะ เพราะตอนแรกเปิดติดแล้วแต่ลองใหม่ไม่ติด

คอมเครื่องนี้ไม่ได้ใช้มานานมากแล้วค่ะ แต่หยิบออกมาเพราะปีนี้ต้องใช้เรียน ปัดๆฝุ่นเสร็จก็ลองเสียบไฟดู(เสียบไฟซีพียู)รอบแรกติด รอบ2ก็เลยลองนำจอมาเสียบกับซีพียูแล้วเปิด ซีพียูติดแต่จอไม่ติด คิดว่าเสียบรูผิด เลยเสียบอีกรูที่เหมือนกัน แต่รอบ3ซีพียูดันไม่ติดไปด้วย เท่ากับว่าตอนแรกซีพียูที่เปิดติดแล้ว2รอบ รอบสุดท้ายคือไม่ติดทั้งจอทั้งซีพียู จะทำยังไงดีคะแบบนี้ ที่ใช้ล่าสุดเมื่อหลายปีก่อนคือไม่พังนะคะ แต่แค่ไม่ได้ใช้อีก แต่ตอนนี้อยากรู้ว่าคอมหนูเป็นอะไรคะ เครียดมากค่ะ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ หนูไม่อยากซ่อมตอนนี้เพราะรายจ่ายทางบ้านเยอะมากในตอนนี้ เลยไม่อยากรบกวน และบอกแม่แล้วว่าจะเก็บเงินซ่อมเอง แต่หนูต้องใช้แล้ว ทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่