ปัญหาผิวหน้า หากันแดดดีๆ

หนูหน้าเขียวค่ะ5555 มันเขียวแบบคล้ำๆอ่ะค่ะ คือเป็นคนที่หน้าดำกว่าตัวอยู่แล้ว ไม่แน่ใจว่าหน้ามันบางหรือป่าวมันเลยเห็นเส้นเลือดเขียวๆที่หน้าหน้าเลยคล้ำเขียว(ไม่รู้นะอันนี้หนูแค่สันนิษฐาน55) ใครมีวิธีช่วยอย่างไงบอกหน่อยนะคะ🥺 
   ปัญหาที่สองพอหน้าเขียวคล้ำ หาครีมกันแดดยากมากค่ะ☹️ พอใช้เนื้อครีมสีชมพูหน้าก็วอก555 สีขาวหน้าก็ลอย555 สีเนื้อพอเหงื่อออกเยอะก็เป็นคราบอีก55555 แล้วเป็นคนที่ผิวอุดตันโคตรง่ายค่ะ แงง😢 มีใครมีตัวไหนแนะนำไหมคะ
ปล.ถ้ามีพวกคอลซีนเลอร์ บีบี ซีซี รองพื้น ที่หน้าอันคล้ำเขรยวอุดตันง่ายของหนูใช้ได้ บอกหน่อยนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แนะนำให้ใช้ของ​ ka อันละ​95 บาทอ่ะค่ะ​ ขวดสีชมพูขาวที่เป็นครีมเนื้อนม​  ไม่อุดตัน​ ทาแล้วไม่วอกค่ะแต่ไม่ได้ทำให้ขาวขึ้นนะมันซึมไปกับผิวเลย​ พอทากันแดดเสร็จก็ลงแป้งพัพหรือแป้งฝุ่นก็ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่