อยากเปลี่ยนชื่อเจ้าของรถค่ะ

เข้าประเด็นเลยนะคะ คือรถเป็นชื่อเรา แฟนเป็นคนค้ำ แต่แฟนเป็นคนใช้รถ รถเพิ่งผ่อนได้ 4 เดือน ปัจจุบันอยู่ในช่วงพักชำระหนี้ สถานะปัจจุบันคือเลิกกันค่ะ เราไม่ต้องการให้เค้าขับรถทั้งๆที่ยังเป็นชื่อเราอยู่ ถ้าเราจะเอารถคืนไฟแนนซ์ เราก็ไม่มีเงินจ่ายค่าส่วนต่างของค่ารถ แล้วเค้าก็ไม่ยอมคืนด้วยค่ะ เราเลยต้องการให้เค้าการหาคนมาเปลี่ยนชื่อแทนเรา อยากทราบว่าสามารถทำได้ในตอนนี้เลยไม๊คะ เพราะเราไม่อยากข้องเกี่ยวกับเค้าแล้ว เพราะเค้าทำให้เราเป็นซึมเศร้าขั้นรุนแรง เราต้องไปรักษาอย่างจริงจัง ถึงไม่อยากข้องเกี่ยวกับเค้าให้เร็วที่สุด เพราะร่างกายกับจิตใจเราจะรับไม่ไหวแล้วค่ะใครพอมีทางที่จะช่วยเหลือเราได้ เรารบกวนช่วยเราทีนะคะ เราอยากหลุดพ้นให้มันจบๆไปซักทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่