ปัญหาการใช้งาน google chrome nest กับกล่องทรู inno hybrid plus

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอเพิ่งได้ google nest mini มาจาก shop true
เราเป็นมือใหม่เพิ่งเคยลองใช้ครั้งแรก
ทำการต่อกับกล่องทรู inno hybrid plus ผ่าน chromecast build-in
แล้วเกิดข้อสงสัยและปัญหาการใช้งานเยอะมาก

ข้อแรกนะคะ สั่งให้เปิด Netflix ผ่าน google nest mini ไม่ได้
ตัวอย่างคำสั่ง 'เปิด stranger thing ใน Netflix ผ่านทีวี'
เจ้า google nest จะตอบกลับมา 2 ครั้ง คือ ทวนคำสั่งว่า กำลังเปิด...
และอีกครั้งคือ พบข้อผิดพลาดกรุณาลองใหม่เมื่อพร้อม

เราได้ลอง reconnectใหม่ทั้งตัวกล่องทรู Netflix nest แต่ก็ยังไม่ได้
ที่แปลกคือสามารถเปิด youtube ได้และcast ผ่านโทรศัพท์ได้ปกติ

ข้อสอง เราสั่ง ปิดกล่องไม่ได้ แต่พอสั่งเปิด กลับทำได้

ข้อสามนะคะ อันนี้เป็นข้อสงสัยเฉยๆว่า สามารถสั่งเลือกช่องที่จะดูจากกล่องทรูได้ไหม
เช่นซีรีย์ของทรู ซีรีย์ต่างๆ หรือ ช่อง 3,5,7,9 ได้ไหม

มีใครพอจะเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมคะ พอดีหาในเน็ตแล้วไม่มีใครเจอปัญหาแบบนี้เลย
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่