ทะเลขนาดเล็กอย่าง ทะเลดำ ( Black sea ) มีสัตว์ทะเล แบบเดียวกันกับทะเลภายนอกเลยไหมครับ ( ทะเลเปิด )

อันว่าด้วย ทะเลขนาดเล็กที่อยู่ในแผ่นดินยุโรปตะวันออก
ยูเครน  โรมาเนีย บัลแกเรีย 
ประเด็นที่ผมพูดถึงในหัวกระทู้ คือ สัตว์ทะเลครับ 
สัตว์ทะเลที่ว่านี่อย่างเช่น ปลาวาฬ ปลาโลมา ม้าน้ำ ปลาหมึก และ พวกปลาน้ำลึกอื่นๆ เช่น ปลาแองเกลอร์ 
หลักๆเลย  ผมเห็นถูกเรียกว่า ทะเล ก็น่าจะมีเหมือนกันเนอะ แบบเดียวกับ ทะเลหลายๆที่
แต่ทำไมผมลองเสริชดูรูปทะเลดำ กลับไม่ค่อยเห็นสัตว์ทะเลแบบที่ว่าเลยล่ะ และ ไม่เคยเห็นมีรูปสัตว์ทะเลจากแบบ ปลาวาฬ จากทะเลดำด้วย

//
ที่น่าสงสัย และ อยากรู้เลยคือ 
ทั้งที่ทะเลดำ ก็เรียกว่า เป็นทะเลไม่ใช่หรือครับ ความลึกก็ลึกมาก แถมกว้างใหญ่มาก น่าจะมีสัตว์ทะเลแบบทะเลเปิดอยู่ด้วย

เพี้ยนปักหมุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่