อยากเปิดร้านตัดผมชายต้องทำอย่างไรครับ

คือผมอยากเปิดร้านตัดผมครับ โดยเช่าตึกแถวแล้วเปิดร้านตัดผมชาย และผมก็ทำงานคนเดียวตัดคนเดียว ไม่มีจ้างพนักงาน ในร้านก็จะมีเก้าอี้เดียว และก็ไม่มีการขายผลิตภัณฑ์อื่นๆควบคู่ไปด้วย โดยไม่ได้ติดป้ายร้าน แต่ติดสติ๊กเกอร์ตรงกระจกหน้าร้านเป็นชื่อร้าน และผมก็ไม่ได้เรียนจบช่างตัดผมมา แต่ตัดผมเป็น ที่ผมพูดมาทั้งหมดนี้ถ้าจะเปิดร้านผมต้องจดทะเบียนอะไรยังไง และเสียภาษีประมาณเท่าไหร่
หรือถ้าจดทะเบียนต้องไปจดที่ไหน 

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคนนะครับ🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่