ถ้าตั้งชื่อว่า Peninsula โดยที่ไม่ได้บอกว่าเป็นหนังภาคต่อของ Train To Busan คิดว่ามันจะเป็นหนังที่ดูสนุกเรื่องนึงไหมครับ

ตามจริงผมก็ชอบในส่วนของฉากแอ็คชั่นในเรื่องนี้อยู่นะ ทำออกมาได้มันส์ สะใจดี แต่ติดแค่ว่ามันเป็นหนังภาคต่อของ Train To Busan มันเลยถูกนำมาเปรียบเทียบกับภาคแรกหลายๆอย่างพอสมควร 
คิดว่าถ้าเกิด เรื่อง Peninsula นี้ไม่ได้เป็นหนังภาคต่อของ Train to Busan แต่เป็นหนังซอมบี้เรื่องใหม่ไปเลย คิดว่ามันจะกลายเป็นหนังที่หลายๆคนยกย่องว่าเป็นหนังซอมบี้ที่ทำฉากแอ็คชั่น ออกมาได้มันส์มากๆ เรื่องนึงเลยรึเปล่าครับ

เอาตามจริงๆถ้าตัดเรื่องบทหนังออกไปแล้วปล่อยสมองให้โล่งเพื่อดู ฉากแอ็คชั่น อย่างเดียวถือว่ามันส์ใช้ได้เลยนะเรื่องนี้ อารมณ์คล้ายๆตอนดูเรื่อง Extraction ที่ไม่ค่อนเน้นเสพเนื้อเรื่องเท่าไหร่เน้นเสพฉากบู๊อย่างเดียว 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่