อยากมีธุรกิจเป็นของตัวเอง ต้องเรียนคณะเเละสาขาอะไรคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ คิดไว้ว่าอยากมีธุรกิจเป็นของตัวเอง เราเรียนสายวิทย์-คณิตนะคะ ที่ตอนนี้ดูอยู่ก็คือ คณะบริหารธุรกิจสาขาธุรกิจระหว่างประเทศ นี่มันถูกมั้ยตั้งใจว่าถ้าจบเเล้วจะไปเป็นลูกจ้างเขาก่อน ภาษาตอนนี้คิดว่ายังไม่ได้เเข็งเเรงมากเเค่ขั้นพื้นฐานแต่คิดว่ายังมีเวลาอีก3ปีกว่าจะถึงตอนนั้นมันก็ต้องพัฒนากันบ้างแหละ เเต่อีกอย่างคือ ถ้าจบไปแล้วเราจะได้ทำงานต่อทางไหนยังไงบ้างก่อนที่จะเริ่มมีธุรกิจเป็นของตัวเอง เเต่ว่าตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะทำธุรกิจอะไรนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่