โดนคุณพ่อแท้ๆลวนลามค่ะทำยังไงดีคะ

คือบ้านที่เราอยู่มี5คน พ่อแม่พี่ย่าและหนู พี่หนูจะนอนกับย่าค่ะ จะเริ่มเล่านะคะ คือตอนนั้นแม่ไปทำงานยังไม่กลับค่ะ พ่อเราก็เรียกเราบ่อยๆ ให้ไปแบบเหยียบขา นวดหลังบ้าง ซึ่งปกติ แม่จะนวดบีบอะไรให้ค่ะ แต่ตอนนั้นแม่ไม่กลับ หนูรู้สึกสังหรณ์ใจไม่ดีเลยค่ะ ประมาณเที่ยงคืน พ่อเขาเดิยมาปิดไฟแล้วเดินมาที่เตียงหนูเขาลูบขาหนูลูบหน้าอกค่ะ หนูก็ผลักพ่อออกแล้ววิ่งออกจากบ้านโดยตอนนั้นรนมากค่ะ ตอนนั้นหนูเล่นโทรศัพท์อยู่ก็เลยหยเบติดมือมา หนูก็ออกมาข้างนอกบ้าน แต่พ่อเขาไม่ออกมาตาม หนูก็เลยรีบทักไปหาแม่ว่าถึงไหนแล้ว เร่งเขาค่ะ หนูก็เลบบอกแม่ว่าพ่อเขาลวนลามหนู หนูระแวงมากๆค่ะ หนูหวาดกลัวหนูควรจะทำยังไงดีคะ หนูอายุ13ค่ะปีนี้14 ขอบคุณมากๆค่ะที่รับฟัง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กฏ 90 % บอกว่า มากกว่า ร้อยละ 90 คนปกติเขาไม่ทำอย่างนี้ ดังนั้น คนที่ทำอย่างนี้ไม่ปกติ น่าจะมีครั้งหน้า และอาจจะเพิ่มความผิดปกติไปอีก
บอกแม่ดีแล้ว ดูก่อนว่าแม่จะแก้ไขอย่างไร ถ้าแม่ไม่แก้ไข อย่าอยู่เฉย คงจะต้องทำการแก้ไขต่อไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่