สอบถาม สอบวิศกร ของไปรษณีย์ไทย

พอดีผมเห็นว่าไปรษณีย์รับสมัครวิศวกรไฟฟ้า สังกัดก่อสร้างซ่อมบำรุง (ซึ่งผมสนใจที่จะสอบ)
เลยสงใสว่า ไปรษณีย์ไทยเขามีการก่อสร้างด้วยหรอครับ ส่วนตัวเป็นคนนอกคิดว่ามีแต่บริการส่งของ 
เลยสงใสว่า
1.วิศวกรจะได้ทำงานในลักษณะไหน แล้วบำรุงก่อสร้างอะไร อาคารเก็บของ? office ไปรษณีย์?  
2.แล้วต้องอยู่ประจำจังหวัดใดจังหวัดหนึ่งหรือย้ายไปเรื่อยๆ 
รบกวนคนในหรือผู้มีความรู้ช่วยตอบคำถามให้ด้วยครับ 
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่