รถใช้แก๊สแต่น้ำมันลดเกิดจากอะไรครับ

สอบถามผู้รู้ครับ ปกติชีวิตประจำวันผมใช้แก๊สวิ่งตลอดแต่ก็จะเติมน้ำมันไว้เต็มตลอด เวลาเติมทีสังเกตุดูน้ำมันจะลดไปเรื่อยๆทีละนิดครับทั้งๆที่ไม่ได้ปิดแก๊สไปใช้น้ำมันแต่น้ำมันมันลดแบบสังเกตุได้เลยครับผมเลยสงสัยว่ามันเกิดจากอะไรครับ และอีกประเด็นคือถ้าผมปิดแก๊สแล้วไปใช้น้ำมัน รถซดน้ำมันสุดๆครับ วิ่งประมาณ40กิโลเมตรน้ำมันหายไปครึ่งขีดเลยครับ ความเร็วประมาณ90-100ครับ อาการพวกนี้เกิดจากอะไรครับ ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนต์นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่