อยากเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนมากค่ะทำไงดี

อย่างที่บอกนั่นแหละค่ะเราสมัครสอบนักเรียนแลกเปลี่ยนไว้ค่ะ  ตอนสมัครแรกๆก็ไม่ได้เป็นอะไรแต่พอหลายๆวันเข้า ก็กลัวซะงั้นกลัวทั้งคู่แข่งเพราะเราค่อนข้างจะเสียเปรียบเพราะเราเรียนห้องธรรมดาคณิตวิทย์ ได้เรียนภาษาอังกฤษค่อนข้างน้อยแล้วก็เรื่องเงินด้วยค่ะ แต่ใจจริงๆอยากไปมากมากแบบมากๆ ช่วงนี้เราเลยต้องพยายามให้มากๆค่ะ ทั้งเอาเวลาทำการบ้านไปทุ่มเทให้กับการติว หาหนังสือ convercationมาอ่าน สมัครเรียนโรงเรียนกวดวิชาไว้ เลยอยากมาถามทุกคนว่าต้องฉลาดขนาดไหนคะถึงจะได้ไปคะ แล้วอีกอย่างคือเรื่องเงินค่ะ คือกังวลกับเรื่องนี้มากเพราะต้องจ่ายเงินหลายแสนเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่