เครื่องสำรองไฟทำไมเครื่องร้อนตอนที่ไม่ได้ใช้งาน

ผมซื้อเครื่องสำรองไฟ SUN / MICRO 800 VA
มาใช้ครับ

พอเล่นคอมเสร็จผมก็กดปิดเครื่องสำรองไฟทีสวิตซ์ปิดเปิด แต่ไม่ได้ถอดสายไฟออกจากปลั๊กนะครับ

แต่ทำไมเครื่องมันยังร้อนอยู่ถึงแม้จะกดปิดไปแล้ว

ผมได้ทดลองปิดเครื่องและถอดปลั๊กออก เครื่องสำรองไฟก็เย็นลง แต่ผมได้ลองเสียบปลั๊กทิ้งไว้ แต่ไม่เปิดเครื่องสำรองไฟ

ปรากฎว่าตอนผมเอามือไปจับดูที่เครื่องสำรองไฟ เครื่องสำรองไฟร้อนขึ้นครับ

แบบนี้ปกติมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่