Pandora hearts จะหายงงเล่มไหนคะ

คือเราเพิ่งได้มาอ่านpandora hearts ตอนนี้แค่เล่มแรกเราก็รู้สึกว่าสนุกมาก แต่อ่านมาเรื่อยๆคืองงคะงงมาก งงไปหมดแต่สนุกนะคะ5555 เลยอยากถามคนในพันทิปคะว่ามันจะหายงงเล่มไหน เราอ่านมา14เล่มนี่ยังปะติดปะต่ออะไรไม่ได้เลยคะ หรือใครใจดีสรุปเนื้อหาเล่ม1-14ให้คร่าวๆแบบย่อๆพอเข้าใจการกระทำของตัวละครก็ได้คะ หรืออธิบายคีย์เวิร์ดในเรื่องก็ได้คะว่ามันมีที่มาความเป็นมานังไงถ้ามันไม่ใช่การสปอยล์เนื้อเรื่องหลังจากเล่ม14อะคะ

แต่!!!อย่าสปอยล์เหตุการณ์หลังจากนี้นะคะ นี่ก็พยายามไม่อ่านสปอยล์ถึงจะงงมากก็ตาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่