หัวปากกาตัดเส้นชอบมุด

คืองี้ค่ะ เราเป็นคนที่ถนัดใช้ปากกาตัดเส้นที่หัวเล็กมากๆ อย่างที่ตอนนี้ใช้อยู่เป็น uni pin 0.1

แล้วมีปัญหาคือหัวปากกาชอบมุดลงไปอยู่ใต้แท่งเหล็ก มันเลยใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่หมึกยังไม่หมดก็เสียดาย แท่งนึงเลยอยู่ได้แค่ปีสองปี แล้วเป็นแบบนี้มาหลายแท่ง ใช้ไม่หมดซะที

ไม่แน่ใจว่ามือเราหนักเลยเป็นอยู่คนเดียวรึเปล่า ไม่เจอกระทู้เลยTT กะจะลองใช้อะไรตัดเหล็กดูแต่ก็กลัวพัง ใครมีวิธีหรือยี่ห้อปากกาที่อยากแนะนำอะไรก็มาตอบได้นะคะ เพราะปากกาแท่งนึงมันก็ไม่ได้ถูกๆเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview