สังขยาใบเตย หอม มัน เหมือนร้านดังมาเอง ทำก็ง่าย ทำขายก็รวย ทำสวยๆ อวดครอบครัวก็ได้ครับ

สวัสดีครับ วันนี้ ครัว The Hungrys จะมาชวนทำ สังขยาใบเตย สูตรหอมมัน หวานกำลังดี ทานคู่กับขนมปัง เด็ดสุด ๆ เลยครับ วันนี้ผมใช้เป็นกะทิกล่องนะครับเพราะหาง่าย แต่ใครสะดวกอันไหนก็ใช้ได้เลยครับอร่อยเหมือนกัน

ส่วนผสม

น้ำใบเตย (ใบเตย 100 กรัม + น้ำเปล่า 250 มล. ปั่นรวมกันแล้วกรองเอาแต่น้ำครับ)
น้ำตาลทราย 1 ถ้วย 
นมข้นจืด 1/2ถ้วย, 1/2ถ้วย(สำหรับราดหน้าตอนจบ)
แป้งข้าวโพด 3 ช้อนโต๊ะ
ไข่ไก่ 4 ฟอง
กะทิ 500 มล.

วิธีการทำ
1.นำส่วนผสม น้ำใบเตย, น้ำตาลทราย, แป้งข้าวโพด, ผสมเข้าด้วยกันคนจนส่วนผสมทั้งหมดละลายนะครับผม

2.ใส่กะทิ, ไข่ไก่, ขนให้เข้ากัน จากนั้นกรองด้วยผ้าขาวบางนะครับ เนื้อจะได้ละเอียด 

3.นำส่วนผสมที่ผสมไว้มากวนบนไฟ ต้องใช้ไฟอ่อนๆ นะครับ กวนไปเรื่อยๆ ไม่งั้นมันจะไหม้ ถ้าใครมีหม้อ 2 ชั้นก็ใช้หม้อ 2 ชั้นได้เลยครับ พยายามคนส่วนผสมของเราบ่อยๆ นะครับ เนื้อจะได้เนียนๆ
-พอสังขยาเริ่มสุก เติ่มนมข้นจืดลงไป 1/2 ถ้วยครับผม เพิ่มความมัน และสีให้อ่อนลงน่าทานมากชึ้นครับ
-เสร็จแล้วก่อนเสิร์ฟเติมนมข้นจืดโรยหน้าอีกทีเป็นอันเสร็จครับ ถ้าแบ่งกินก็โรยทีละนิดๆ นะครับ ไม่ต้องโรยทั้งหมด โรยเท่าที่จะกินนะครับ

เสร็จแล้วครับผม กับสังขยา ผมนึ่งขนมปังมาแล้ว ถึงเวลาทานกันแล้วครับ ฝากติดตาม วิธีการทำและการกินของผมในคลิปด้านล่างด้วยนะครับ

มีข้อติชม ข้อสงสัย comment คุยกันได้นะครับ
ขอบคุณมากครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่