Magic if Entertainment พัฒนาจากลูกไม้ลายสนธยา สู่ พรหมพิศวาส ได้ปังมาก

ต้องชื่นชมค่าย Magic if Entertainment มากๆเลยครับ เป็นการพัฒนาที่ก้าวกระโดดที่รวดเร็จทันใจคนดูมาก ๆ 
ยอมรับเลยเรื่องพรหมพิสวาส เป็นอีกเรื่องที่น่าติดตามมาก ๆ จบไปแล้ว 3 ตอนเมื่อสักครู่ทุกอย่างลงตัวโอเคมาก ๆ 
ทั้งในเรื่องของนักแสดง บทละคร คอสตูม แต่ที่ตอบโจทย์คนดูอย่างผมมาก ๆ ก็คือ เรื่องของภาพ แสงสีเสียง
เป็นอีกหนึ่งค่ายที่ชอบการจัดแสงของภาพมาก ๆ นึกว่ากำลังดูซีรีส์เกาหลีเลย ยิ่งได้พระนาง พระนางรอง ยิ่งแล้วใหญ่เลย
แถมออนแอร์ตอนแรกบทละครก็สนุกมากกกกกก นี่ยังไม่ได้พลาดสักตอนเลย ชอบฉากดราม่า พิมกับพิมมาก 55555555
ขอบคุณคุณเจี๊ยบและคุณพิมมาก ๆ ที่ใส่ใจรายละเอียดจุดนี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามซีรีส์เกาหลีมาหลายต่อหลลายเรื่อง
พอเวลามาดูละครไทยที่ภาพออกมาไม่ถูกใจเรา จะเปลี่ยนช่องทันที เราว่าคนดูซีรีส์เกาหลีส่วนหนึ่งคิดเหมือนผมแน่นอน
การจัดแสง เป็นอีกหนึ่งปัจจัยที่คนดูละครให้ความสนใจในการดูเรื่อง ๆ หนึ่งนะ
และยังเป็นอีกเรื่องที่มีการลงทุนในการไปถ่ายทำต่างประเทศ มีการทำสัญญากับฝังเกาหลีอีกด้วย ปังไม่ไหว
อยากฝากทุกค่ายของช่อง 7 นะครับ ให้ดูค่ายนี้เป็นตัวอย่างครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่