หาเพลงมลายูค่ะ

ไม่แน่ใจว่าออกปีไหน เป็นเพลงผู้ชายร้อง ออกวัยรุ่นหน่อย ผู้ชายใส่ชุดสีดำรองเท้าสีแดง ในเอ็มวีน่าจะอยู่ในร้านกาแฟหรืออะไรสักอย่างค่ะ ตอนแรกนั่งบนเคาเตอร์ สักพักมีคนร้องอีกคนมานั่งด้างหลัง และอีกพักนึงก็มีเดินออกมาจากฝั่งซ้าย เนื้อเพลงมีคำที่แปลว่าตกหลุมรัก ทำนองเพลงออกแนวป๊อปล่ะมั้ง จำได้แค่นี้แหละค่ะ วันนี้ครูที่สอนมลายูเปิดให้ฟังค่ะแต่ลืมถามครูมา ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview