จากน่านไปภูลังกา​ ต้องออกจากน่านกี่โมงถึงจะทันหมอก​ตอนเช้าแล้วเส้นทางถ้าขับยังไม่สว่างขับยากมั้ยครับ

จากน่านไปภูลังกา​ ต้องออกจากน่านกี่โมงถึงจะทันหมอกตอนเช้า​​แล้วเส้นทางถ้าขับยังไม่สว่างขับยากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
116 กม. แต่จาก ท่าวังผา ทางเขาทั้งนั้น ไม่มีไฟถนน ยิ่งถ้าเจอฝนถนนลื่นอีก ตีไปว่า มี 3 ช.ม. น่ะครับ

หมอกจะเริ่มมา เมื่อมีแสงจากดวงอาทิตย์ สัก 6.30 น. ดังนั้น ถ้าจะให้ทัน ผมว่า ตี 3 ก็ต้องออกละ

ซึ่งเห็นคำถามคุณแล้ว .. ผมว่า ไม่น่าขับรถไปนะ อันตราย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่