iPhone 8 Plus เครื่องร้อนจนหงุดหงิด 07/2020

กระทู้คำถาม
1.พึ่งซื้อ 8 Plus มาไม่ถึง 2 อาทิตย์ ตอนนี้ใช้ IOS  13.5.1 เล่น Facebook ดูหนัง ไม่ถึง 10 นาที  เล่นเกมไม่ต้องพูดถึง ROV PUBG ไม่ถึง 5 นาที เครื่องร้อนจนระบบต้องลดแสงลงอัตโนมัติ ร้อนจนเกมแลค FPS ตก  ขนาดเล่นในห้องแอร์ จนพักหลังๆ จะใช้งานต้องเปิดแอร์ พัดลมเป่าเครืองอีกรอบนึง
ใครเป็น แบบ หรือ มีวิธีแนะนำการแก้ปัญหา บ้างครับ
2.อแดปเตอร์ร้อนมากเวลาชาร์จ ดมดูมีกลิ่นแปลกๆ เหมือนจะเป็นกลิ่นไหม้ ก็ไม่แน่ใจ และก็เหมือนจะมีอะไรหลุดซักชิ้นในอแดปเตอร์ เขย่ามีแสียงเหมือนอะไร ซักอย่างหลุดออกมา ถ้าจะชาร์จต่อซักอาทิตย์ ค่อยจะเอาไปเครม จะมีผลเสียกับเครื่องเรามั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่