[เกมนี้ กี่โมง:Weeklong] วันจันทร์ที่ 20 - วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2563

สัปดาห์นี้มีหยุดยาว 4 วันต่อท้าย ใครจะไปเที่ยวตามโครงการเราเที่ยวด้วยกันก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ กีฬาสัปดาห์นี้ พรีเมียร์ลีกปิดลีกแล้วจ้า ส่วนที่จะเปิดมาใหม่ MLB จะเริ่มเปิดแล้วนะครับหลังเลื่อนมา 4 เดือน กีฬาอื่นยังมีตามปกติทั้ง MotoGP กอล์ฟ UFC และสัปดาห์นี้เริ่มแล้วเช่นกันกับสนุกเกอร์ชิงแชมป์โลก เป็นรอบคัดเลือกก่อน ปีนี้ชมได้ฟรีทาง Matchroom Sport (เดี๋ยวจะลงลิงก์ไว้ให้นะครับ ชมฟรีแค่ลงทะเบียนสมัครสมาชิก) มีนักกีฬาไทยลง 3 คน คือซันนี่ สายล่อฟ้า (รอบคัดเลือกรอบสอง) หมู ปากน้ำ กับเอฟ นครนายก (รอบคัดเลือกรอบสาม) ส่วนต๋อง ศิษย์ฉ่อย กับมิงค์ สระบุรี ขอสละสิทธิ์เพราะเดินทางไปอังกฤษไม่ได้ โปรแกรมที่เหลือก็ตามนี้เลยจ้า

2019-20 Australian A-League: Regular Season (beIN Sports 2)

21 Tue 16.30 | Sydney FC - Newcastle Jets
22 Wed 16.30 | Perth Glory - Wellington Phoenix
24 Fri 16.30 | Central Coast Mariners - Newcastle Jets

2020 J1 League (Siamsport Youtube Channel)*รอการแจ้งคู่ถ่ายทอดสดเพิ่มเติม

22 Wed 17.00 | Sagan Tosu - Shimizu S.Pulse
22 Wed 17.00 | Yokohama F. Marinos - Yokohama FC (MCOT HD ถ่ายทอดบันทึกการแข่งขัน เวลา 22.30)
22 Wed 17.05 | Consadole Sapporo - FC Tokyo

2019-20 Premier League (True Premier Football 1,2)

21 Tue 00.00 | Brighton & Hove Albion - Newcastle United (TrueSports HD2 / ID Station)
21 Tue 00.00 | Sheffield United - Everton
21 Tue 02.15 | Wolverhampton Wanderers - Crystal Palace
22 Wed 00.00 | Watford - Manchester City
22 Wed 02.15 | Aston Villa - Arsenal
23 Thu 00.00 | Manchester United - West Ham United
23 Thu 02.15 | Liverpool - Chelsea

2019-20 Italian Series A (beIN Sports 2)

21 Tue 02.45 | Juventus - SS Lazio
22 Wed 00.30 | Atalanta - Bologna
22 Wed 02.45 | Sassuolo - AC Milan
23 Thu 00.30 | Parma - SSC Napoli
23 Thu 02.45 | SPAL2013 - AS Roma (beIN Sports 1)
23 Thu 02.45 | FC Internazionale Milano - AC Fiorentina
23 Thu 02.45 | Lecce - Brescia (beIN Sports Connect XTRA)
23 Thu 02.45 | Sampdoria - Genoa (beIN Sports Connect XTRA)
23 Thu 02.45 | Torino - HellasVerona (beIN Sports Connect XTRA)
24 Fri 00.30 | Udinese - Juventus
24 Fri 02.45 | SS Lazio - Cagliari

International Club Friendlies

22 Wed 00.00 | Paris Saint Germain - Celtic (beIN Sports 1)

2019-20 Coupe de France - Final (beIN Sports 1)

25 Sat 02.00 | Paris Saint Germain - St. Etienne

2020 Major League Soccer: Regular Season - MLS is Back Tournament 

21 Tue 20.00 | Toronto FC - New England Revolution (beIN Sports 1)
22 Wed 07.00 | Atlanta United - Columbus Crews (beIN Sports 2)
22 Wed 09.30 | Montreal Impact - DC United (beIN Sports 2)
23 Thu 09.30 | Colorado Rapids - Minnesota United (beIN Sports 2)
24 Fri 07.00 | Los Angeles Galaxy - Houston Dynamo (beIN Sports 2)
24 Fri 09.30 | Los Angeles FC - Portland Timbers (beIN Sports 2)

2019-20 Golf PGA Tour: Twin Cities Open (Golf Channel Thailand)

24 Fri 02.00 | Round 1
25 Sat 01.30 | Round 2
26 Sun 00.00 | Round 3
27 Mon 00.00 | Round 4

2020 FIM MotoGP World Championship: Andalucia Grand Prix (Fox Sports 1)

24 Fri 14.00 | Free Practice Session 1
24 Fri 18.15 | Free Practice Session 2
25 Sat 14.00 | Free Practice Session 3
25 Sat 17.00 | Qualifying
25 Sat 21.00 | FIM MotoE - E-Pole Qualifying
26 Sun 14.15 | FIM MotoE World Cup
26 Sun 16.00 | Moto3
26 Sun 17.20 | Moto2 Race (+PPTV HD 36)
26 Sun 19.00 | MotoGP Race (+PPTV HD 36)

UFC Fight Night on ESPN: Whittaker vs. Till (Fox Sports 1)

26 Sun 04.00 | Preliminaries
26 Sun 07.00 | Main Card 

2020 MLB Regular Season (Fox Sports 2)

24 Fri 06.00 | New York Yankees @ Washington Nationals
25 Sat 06.00 | Chicago Cubs @ Milwaukee Brewers
26 Sun 06.00 | New York Yankees @ Washington Nationals
27 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ New York Mets

2019-20 World Snooker Tour: Snooker World Championship Qualifying ( https://matchroom.live/home )

21 Tue 20.30 | Qualifying - Day 1 (Round 1)
22 Wed 20.30 | Qualifying - Day 2 (Round 1) 
23 Thu 20.30 | Qualifying - Day 3 (Round 2)
24 Fri 20.30 | Qualifying - Day 4 (Round 2)
25 Sat 20.30 | Qualifying - Day 5 (Round 3)
26 Sun 20.30 | Qualifying - Day 6 (Round 3)
27 Mon 20.00 | Qualifying - Day 7 (Final Round)
28 Tue 20.00 | Qualifying - Day 8 (Final Round)

2019-20 NBA Scrimmage @ The Bubble (NBA TV)

23 Thu 06.00 | New Orleans Pelicans - Brooklyn Nets 
24 Fri 02.30 | Portland Trailblazers - Indiana Pacers
25 Sat 06.30 | Houston Rockets - Toronto Raptors
26 Sun 07.30 | Denver Nuggets - New Orleans Pelicans
27 Mon 05.00 | Portland Trailblazers - Toronto Raptors

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2563 รอบ Final Four สัปดาห์ที่ 1 (ทุกคู่ทาง ID Station / TrueSports HD3)

อังคาร 21 
10.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ราชมงคล พิษณุโลก (TrueSports HD3)
13.00 | [ญ] ขอนแก่นสตาร์ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ (TrueSports HD3 / True4U)
16.00 | [ช] ไดมอนด์ฟู้ด - แอร์ฟอร์ซ (TrueSports HD3)
19.00 | [ญ] เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค - 3BB นครนนท์ (TrueSports HD3 / True4U)

พุธ 22
10.00 | [ช] ราชมงคล พิษณุโลก - ไดมอนด์ฟู้ด (TrueSports HD3)
13.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - แอร์ฟอร์ซ (TrueSports HD3 / True4U)
16.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (TrueSports HD3)
19.00 | [ญ] ขอนแก่นสตาร์ - 3BB นครนนท์ (TrueSports HD3 / True4U)

พฤหัสบดี 23

10.00 | [ช] ราชมงคล พิษณุโลก - แอร์ฟอร์ซ (TrueSports HD3)
13.00 | [ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ไดมอนด์ฟู้ด (TrueSports HD3 / True4U)
16.00 | [ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - 3BB นครนนท์ (TrueSports HD3)
19.00 | [ญ] ขอนแก่นสตาร์ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (TrueSports HD3 / True4U)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ฟุตบอลต่างประเทศ กอล์ฟ สนุกเกอร์ Motorsport เบสบอล
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่