อยู่อพาทเม้นท์ ใหม่แต่กลิ่นท่อแรงมาก หรือเป็นเพราะอยู่ชั้นล่าง มีวิธีแก้ไขอย่างไร

ตั้งแต่ย้ายมาไม่เคยได้กลิ่นแรงขนาดนี้เลยค่ะ ตื่นเช้าอยากสูดลมหายใจให้สดชื้น. แต่แทบจะอ้วกกลิ่นแรงมาก กลิ่นแบบท้อน้ำเสีย ถ้าใครเผลอเพิ่งจะถ่ายเสร็จ แล้วเราเข้าตามหลังกลิ่นยิ่งคูณสอง 

หรือเป็นไปได้ไหม สาเหตุเพราะห้องเราอยู่ชั้นล่าง อาจจะใกล้ท่อระบายน้ำหรือเปล่า

แล้วจะมีวิธีไหนจัดการได้บ้าง ตอนนี้พยายามกลบกลิ่นด้วยน้ำหอมฉีดตัวฉีดตามฝาผนังห้องน้ำให้พอบรรเทา แต่เปลืองค่ะ น้ำหอมหมดไวเสียดาย 

กับอีกวิธีนึงถ้าจะสั่งพวกฝาตะแครงที่มีท่อติดมายาวๆเพื่อปิดกลิ่น (ในshopee) เห็นเยอะอยู่

กับอีกวิธีนึง คือใข้พวกผง ส่วนผสมของโซดาไฟ เผื่อช่วยลดท่ออุดตัน ***  ไม่รู้จะใช้ได้ผลกับท่อระบายน้ำในห้องน้ำหรือเปล่า****

แต่กลิ่นโถส้วมกับอ่างล่างน้ำไม่เหม็นนะคะ เหม็นตรงท่อระบายน้ำติดพื้นเลยค่ะ มี2 ท่ออีกด้วย 😂😂 

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่