[SR] ริวิวโรงแรมบันดารา วิลล่า ภูเก็ต โรงแรมวิวสวยไม่ไกลจากตัวเมืองภูเก็ต

สวัสดีทุกท่านค่า รอบนี้จะมารีวิวโรงแรมบันดารา วิลล่า ภูเก็ต โรงแรมติดทะเลและใกล้จุดชมวิวเขาขาดกันค่ะ จริงๆแล้วไปพักโรงแรมนี้ตั้งแต่ปี 2561 ค่ะแต่เพิ่งจะมีเวลามาทำรีวิว แฮร่ โชคดีมากๆที่ทางบริษัทฯส่งไปค่ะ เลยได้ไปพักแบบฟรีๆ ขอบคุณนะค้าาา
ที่ตั้งของโรงแรมอยู่ ตำบลวิชิต อ เมือง ภูเก็ตค่ะ ห่างจากตัวเมืองไม่กี่กิโล สามารถขี่มอเตอร์ไซต์ไปเที่ยวในเมืองได้เลยนะคะ แถวๆโรงแรมก็มีมอเตอร์ไซต์ให้เช่านะคะ วันละ 300 บาทค่ะ แต่อาจจะมีถูกกว่านี้ลองถามพนักงานดูก็ได้ค่ะ

การเดินทางจากสนามบินภูเก็ตไม่ยาก สามารถโทรจองรถโรงแรมไปรับที่สนามบินได้เลยค่ะ

มาถึงแล้วเข้าไปดูห้องกันค่ะ ห้องพักสะอาดมากค่ะ และสวยมากด้วย

ห้องน้ำก็จะวาบหวิวนิดนึงนะคะ เป็นกระจกใสๆค่ะ ถ้าไปพักกับเพื่อนก็ปิดม่านเอานะคะ 

วิวสระน้ำสวยมากๆๆค่ะ 
จุดที่ชอบมากของการพักที่นี่คือ วิวที่สระน้ำกับห้องอาหารคือสวยมากค่ะ

ไปดูอาหารกันค่าาา
ขอบอกว่าบางมื้อบางห้องอาหารคืออร่อยมากก บางมื้อคือไม่อร่อยเลย ให้คะแนนยากนิดนึงค่ะ เพราะเขามีเชฟหลายห้องอาหาร
เมนูที่ชอบมากที่สุดคือ ข้าวเหนียวมะม่วงค่าาา

อีกโซนหนึงที่ชอบคือบาร์ค่ะ แต่ลูกค้าเยอะ ถ่ายรูปลำบากค่ะ ได้มาแค่นี้ 555

ต่อไปเป็นการให้คะแนนค่ะ
โดยการให้คะแนนนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆนะคะ
ที่พัก 10
อาหาร 8 (บางมื้ออร่อยบางมื้อคือไม่อร่อยค่ะเลยหักเยอะ แต่ตอนนี้อาจจะพัฒนาแล้วก็ได้นะคะ)
วิว 10
การเดินทาง 10 
ราคา 10

สรุป  9.4 / 10

Bandara Villas Phuket on AGODAได้คะแนน 8.7
Bandara Villas Phuket on Booking.com ได้คะแนน 8.8 

ขอบคุณที่อ่านมาถึงตรงนี้นะคะ โดยรวมแล้วประทับใจกับที่นี่มากกกค่ะ พนักงานน่ารักมากๆ บริการดีดูแลดีค่ะ
ถ้ามีความเห็นอย่างไร comment มาได้เลยนะค้าา
ชื่อสินค้า:   โรงแรมบันดารา วิลล่า ภูเก็ต
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่