มหาวิทยาลัยของรัฐ ภาคปกติ ส่วนใหญ่ หยุดวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ใช่ไหมครับ

ปีที่แล้ว ผมเรียนมหาลัยรัฐชื่อดังแห่งหนึ่งย่านบางแสน ก่อนที่ผมจะซิ่วออกมา
ภาคปกติ จะเรียนจันทร์-พฤหัสบดี
หยุด ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์

ลูกพี่ลูกน้องผมคนนึง เรียนมหาลัยรัฐชื่อดังแห่งหนึ่งย่านบางเขน เรียนภาคปกติ
มีเรียนแค่ จันทร์-พฤหัสบดี
หยุด ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ เช่นกัน

ผมรู้จักกับรุ่นพี่คนนึง ทำงานในที่เดียวกัน เรียน ม.เอกชนแห่งหนึ่งในกรุงเทพ
มีเรียนจันทร์-พฤหัสบดี
วันศุกร์ เสาร์ กับอาทิตย์ คือมาทำงาน ซึ่งตรงกับวันที่หยุดเรียน

และผมอยากทราบด้วยว่า มทร.พระนคร ภาคปกติ
ส่วนใหญ่แล้ว อาทิตย์นึงตารางเรียนมีเรียนวันไหนถึงวันไหน แล้วหยุดวันไหนถึงวันไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่