มือใหม่หัดขาย Ebay ขอสอบถามเกี่ยวกับ Ebay SEAPaSS ครับ

สวัสดีครับ ผมเพิ่งขายของใน ebay ได้ชิ้นแรก แต่ทีนี้ยัง งงๆ และสงสัยนิดหน่อยเลยอยากจะสอบถามว่า
1.เวลาแพคสินค้า เพื่อนๆพี่ๆ ใช้วิธีปริ้น label จาก ebay SEAPaSS แล้วแปะส่ง  หรือว่าแพคแล้วนำไปส่งที่ไปรษณีย์โดยตรงเลย จานั้นนำเลข tracking ที่ได้มาเพิ่มในระบบ Ebay ทีหลัง
2.การส่งแบบ E packet กับ Registrated เป็นการขนส่งทางอากาศ หรือภาคพื้นครับ

ยังไงก็รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับผม

แสดงความคิดเห็น
Preview