[CR] รีวิว ยาสีฟันสมุนไพร 4 ยี่ห้อดัง อันไหนดี อันไหนปัง มาดู!

กระทู้รีวิว
ส่วนตัวเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบใช้ยาสีฟันสมุนไพรมาตั้งแต่ตอนเด็ก ด้วยความฝังใจว่ามันเผ็ด และขม!! 
ด้วยความเด็กน้อยอ่ะเนอะ แต่ตอนนี้ช่วงหลัง ๆ มาเราก็เริ่มเปิดใจให้กับยาสีฟันสมุนไพรมากขึ้นค่ะ 
ด้วยความที่ลองแปรงแล้วรู้สึกว่า เออมันสะอาดจริง สดชื่น แถมลดกลิ่นปากด้วย 
วันนี้เราเลยหยิบยาสีฟันสมุนไพรที่เราได้ลองใช้มาทั้งหมด 4 ยี่ห้อค่ะ ไปดูกั้นนนน!
และนี่ก็คือยาสีฟันสมุนไพรทั้ง 4 ตัวที่เราใช้ค่ะ
MISTINE DENTISS ยาสีฟันสมุนไพรสกัดมิสทิน เดนทิส ตัวนี้เป็นยาสีฟันสมุนไพรที่มีสารสกัด
จากสมุนไพรธรรมชาติเข้มข้นถึง 5 ชนิดเลยค่ะ มีส่วนผสมของกานพลู การบูร พิมเสน สารสกัดจากใบฝรั่ง และมีส่วนผสม
ของว่านหางจรเข้ให้ริมฝีปากชุ่มชื่นด้วย ช่วยให้ลมหายใจหอมสดชื่น เหงือกและฟันแข็งแรง ลดการสะสมของแบคทีเรีย
ตัวนี้เนื้อยาสีฟันละเอียดมาก ไม่เผ็ด ไม่เฝื่อน ไม่แสบร้อนปาก กลิ่นหอมสมุนไพร 
เวลาใช้บีบแค่นิดเดียวพอนะคะ เพราะเนื้อยาสีฟันเค้าเข้มข้นมาก ใช้ปริมาณเท่าเมล็ดถั่วเขียวก็พอ 
ส่วนตัวคือใช้แล้วมีความรู้สึกว่าช่องปากสะอาดมาก ลมหายใจสดชื่นยาวนาน 
และที่สำคัญเราชอบตัวนี้มากเพราะเค้าไม่แสบปากค่ะ
ดอกบัวคู่ ยาสีฟันสมุนไพรสูตรดั้งเดิม ต้องบอกเลยว่าถ้าพูดถึงดอกบัวคู่ก็คืออยู่มานานมากกกกก 
เรารู้จักตั้งแต่เด็ก ๆ แต่ก็พึ่งได้มาลองใช้ตอนโตเองค่ะ ส่วนผสมของเค้าเป็นสมุนไพรธรรมชาติ 100% 
ช่วยลดการสะสมของแบคทีเรีย ลดการเกิดคราบพลัค ช่วยให้เหงือกและฟันแข็งแรง ให้ลมหายใจหอมสดชื่น
เนื้อยาสีฟันเค้าจะเป็นสีน้ำตาลเข้ม ไม่หนืดมากค่ะ ต้องใช้เยอะหน่อย ส่วนตัวว่าเนื้อยาสีฟันมันเหลวไปหน่อย 
ไม่ค่อยเข้มข้นเท่าไร แต่ใช้แล้วสดชื่น เย็นสบายปาก กลิ่นจะออกเป็นเปปเปอร์มิ้นท์
TEPTHAI ยาสีฟันสมุนไพรสูตรเข้มข้นเทพไทย รสดั้งเดิม เป็นยาสีฟันที่มีส่วนผสมของสมุนไพรธรรมชาติเช่นกัน มีพิมเสน การบูร ข่อย กานพลู สะระแหน่ มีคุณสมบัติช่วยให้ปากสะอาดสดชื่น ดูแลปัญหาสุขภาพเหงือกและฟัน ลดคราบหินปูนค่ะ
เนื้อยาสีฟันค่อนข้างเหนียว หยาบนิด ๆ กลิ่นเป็นกลิ่นสมุนไพรหอมสดชื่นค่ะ 
ตัวนี้ก็ใช้แค่เท่าเมล็ดถั่วเขียวเช่นกันเพราะเค้าค่อนข้างเข้มข้น แต่ส่วนตัวว่าตัวนี้แอบเผ็ด แล้วก็แสบปากหน่อย ๆ
ตอนใช้มีความชาปลายลิ้นเล็กน้อยค่ะ แต่ในเรื่องความสะอาดก็คือสะอาดจริง ลมหายใจหอมสดชื่นด้วย
PARODONTAX ยาสีฟันสมุนไพรพาโรดอนแทกซ์ ตัวนี้จะแตกต่างจากสามตัวที่รีวิวมาเล็กน้อยค่ะ 
ตัวนี้จะเน้นในเรื่องดูแลเหงือก มีฟลูออไรด์ ขจัดคราบพลัค ช่วยลดและป้องกันเลือดออกขณะแปรงฟันค่ะ
เนื้อยาสีฟันหนึบเล็ก ๆ เป็นกลิ่นสมุนไพรพวกขิง มิ้นท์ค่ะ ตัวนี้รสชาติเป็นสมุนไพรเลย 
แต่จะมีรสเค็มนิด ๆ ตอนแปรงอาจจะรู้สึกแปลก ๆ หน่อย แต่แปรงแล้วก็รู้สึกปากสะอาด 
แล้วก็สดชื่นดี ตัวนี้จะเน้นพวกเรื่องเหงือก เรื่องเลือดออกตามไรฟันเลยจ้า
อันนี้เป็นเนื้อของยาสีฟันทั้ง 4 ยี่ห้อค่ะ เห็นเลยว่าแต่ละอันเนื้อแตกต่างกันมากกกกกกก แต่เอาจริงส่วนมากสรรพคุณคล้ายกันค่ะ อยู่ที่ความเข้มข้น กลิ่น และรสชาติเลย ส่วนตัวเราชอบ ยาสีฟันสมุนไพรสกัดมิสทิน เดนทิส ที่สุด เพราะไม่เผ็ด เข้มข้น แถมแปรงแล้วรู้สึกสะอาดสดชื่นมาก ไม่แสบปากด้วยค่ะ แต่ที่เหลือก็ชอบนะคะ เพราะ 4 ยี่ห้อนี้เป็นยาสีฟันสมุนไพรที่เราใช้อยู่จริง เอามาใช้สลับๆกันไปค่ะ 5555555
ใครที่กลัว ไม่กล้าใช้ยาสีฟันสมุนไพรเพราะกลัวเผ็ด แสบปาก เราแนะนำให้ลองเปิดใจดูค่ะ 
เพราะยาสีฟันสมุนไพรตอนแปรงเสร็จ เราว่าช่วยให้ลมหายใจสดชื่นมาก ๆ 
และช่วยให้ปากสะอาดมากจริง ๆ 

สนใจหาซื้อตามออนไลน์ได้เลยนะคะ Lazada , Shopee มีทั้ง 4 ยี่ห้อเลยค่า
วันนี้เราขอตัวไปก่อนแล้วน้าา บะบายยยยย xoxo
ชื่อสินค้า:   ยาสีฟันสมุนไพร
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่