ไปใช้หนี้ ธกส แทนพ่อหนึ่งล้าน แล้วขอดูสัญญาเงินกู้ พนักงานบ่ายเบี่ยงมาเป็นปีแล้ว แบบนี้คิดว่าจะมีงานเข้าไหมครับ

ปวดใจสุดๆกับการกระทำของพนักงาน ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าสินเชื่ออะไร ตอนไปจ่ายก็คงคิดว่าไม่มีปันหา พอจ่ายเสร็จเอกสารสักใบก็ไม่มีให้ดู ขอดูสัญญา้งินกู้มาจะปีนึงแล้วก็เอาแต่อ้าง

สินเชื่อที่มีวงเงิน และเป็นจำนวนเงินหนึ่งล้าน แล้วถ้ามันมีประกันสินเชื่อ แต่พนักงานเรียกให้เราไปใช้หนี้แทนพ่อ แล้วไม่แจ้งไม่บอกครอบครัวว่ามีการส่งประกันหรือเงินฝากสงเคราะห์อะไรเลย คิดว่ามันจะเป็นไปได้รึเปล่า ทางครอบครัวที่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เลย คิดแล้วมันก็เสียวๆนะ น่าจะมีคนเป็นแบบนี้กันเยอะ แต่ถึงว่า พนักงานธนาคารนี้เทรนมาดีจริงๆ พูดจาขวานผ่าซาก ตาสีตาสาที่ไหนจะโวยวายไรได้ ถ้าไม่มีหลักฐานอะไร แหม่ พอลูกค้าผู้กู้ตายสักคน สงสัยนอนยิ้มกันทั้งคืน

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไปหาผู้จัดการซิครับ   เอาเอกสารหลักฐานบัญชีเงินกู้ไปครับ
เอาบัตรประชาชนทั้งสองคน และสำเนาทะเบียนบ้านยืนยันความเป็นพ่อลูกกัน

แค่นี้ก็จบแล้วครับ หาพนักงานเขาก็บ่ายเบี่ยงอยู่นั่นแหละ อาจจะงานเข้าแล้วก็ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่