เป็นคนชอบเรียนภาษาอังกฤษ เคยเรียนคอร์สคอร์สนึงตอนอายุ 12 ราคา 12,000 บาท (ค่าเรียน+ค่าที่พัก+อาหาร3มื้อยกเว้นค่าขนมที่ต้องออกต่างหาก) เป็นเวลา 40 วัน ยอมรับว่าราคาค่อนข้างดีถ้านับจำนวนวันเรียน และคอร์สนั้นเป็นคอร์สที่ทำให้ตัวเองชอบและอยากค้นคว้าภาษาอังกฤษมากยิ่งขึ้น รวมๆแล้วถือว่าอยู่ในระดับที่กำลังดีถึงดีมาก ตอนนี้อายุ 20 แล้ว ผ่านมาแล้วประมาณ 8 ปี เคยไปหาคอร์สเรียนภาษาอังกฤษในที่ต่างๆ และบนเพจต่างๆ ถึงกับสะดุ้งเมื่อเห็นราคา บอกเลยว่าแพงมากๆ 2,000/1ชั่วโมงมั่ง 30,000/7วันมั่ง ล่าสุดไปสอบถามเพจเพจนึง 20 ชั่วโมง ราคา 11,000 บาท เข้าใจนะว่าการเรียนคือการลงทุน แต่สำหรับตัวเราแล้วบอกเลยว่าไม่มีปัญญาจ่ายแน่นอน ไม่ได้จะมาเอาความจนมาอ้างหรือมายุ่งกับเงินของคนอื่น แต่แค่อยากทราบมุมมองของเพื่อนๆ ว่าคิดเห็นอย่างไร หากเป็นคนไม่มีเงินใช้วิธีไหนในการเรียน ส่วนตัวคิดว่าคงจะไม่เรียนเป็นคอร์สแล้ว จะใช้วิธีเรียนบนยูทูปและเพจฟรีต่างๆ แทน
วันนี้อยากถามว่าใครเคยลงคอร์สราคาแพงๆ แบบนี้บ้าง เรียนแล้วโอเคมั้ย คุ้มมั้ย ภาษาอังกฤษดีขึ้นแบบก้าวกระโดดมั้ย
คิดยังไงกับคอร์สเรียนภาษาราคาแพงๆ
วันนี้อยากถามว่าใครเคยลงคอร์สราคาแพงๆ แบบนี้บ้าง เรียนแล้วโอเคมั้ย คุ้มมั้ย ภาษาอังกฤษดีขึ้นแบบก้าวกระโดดมั้ย