ทำยังไงถึงจะให้เค้ารับเข้าทำงานคะ ทั้งบริการ RECRUITER และสมัครงานในเว็บต่างๆ (บ.ต่างชาติ)

ตอนนี้กำลังสมัครงานใหม่ค่ะ โดย
1. ฝากประวัติที่บริษัท Recruit 
2. ฝากประวัติกับเว็บไซต์เว็บนึงที่ส่วนมากมีบริษัทต่างชาติ

แต่ว่า ตอนนี้เงียบมากๆ กดสมัครไปแล้วแต่สถานะแจ้งแค่ รับเรซูเม่เราไว้แล้ว แล้วก็ไม่มีวี่แววใดๆ จากบริษัทรีครูท และเว็บไซต์ 
อยากขอแนวทางท่านที่ได้งานบริษัทต่างชาติหน่อยค่ะ ว่าทำอย่างไร ถึงจะได้งานบ้าง 
Resume ของเราเขียนไม่ยาวเลยค่ะ ตามข้อของประสบการณ์ เขียนแบบสั้นๆ เราเห็นตัวอย่างคนอื่นเขียนบรรยายเป็นประโยคๆ ยาวมากๆ
ส่วนภาษาอังกฤษ เราใส่ไว้ในส่วนของ Skills ว่า FAIR COMMUNICATION ENGLISH จะมีใครรับเข้าทำงานมั้ยเนี่ย Facepalm
คือส่วนตัวอยากเข้าไปทำงานก่อนแล้วจะพัฒนาตัวเองในด้านภาษาอย่างแน่นอน

เราไม่ใช่คนเก่งแต่ อยากได้โอกาสบ้าง พอจะมีคำแนะนำหรือไม่คะ แชร์ที่ที่ไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ได้ค่ะ ที่แบบของานแล้วได้งานเลย
ช่วงที่ว่างอยู่ก็พยายามเรียนรู้ภาษาเพิ่มเติม พวก Tense และศัพท์ ก็จะเอาให้เฉียบกว่าเดิม
แต่กลัวจะท้อไปซะก่อนถ้าไม่ได้งาน  ร้องไห้

***ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกอย่างค่ะ ถ้าบริษัท Recruit รับเรื่องแล้ว เค้าจะโทรหาที่ทำงานมั้ยคะ (สถานะเราตอนนี้ยังไม่ถือว่าออกจากนะคะ แต่โดนพักงานยาวจนไม่มั่นใจในบริษัทที่ทำอยู่ค่ะ เลยมีเหตุผลที่จะเปลี่ยนงาน ยิ้ม)*** 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่