จดทะเบียนพาณิชย์ไม่ได้...

ตามชื่อเลยครับ วันนี้ไปเขตตั้งใจจะไปจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์ เนื่องจากกลัวภาษีต่างๆและปัญหาภายหลังเลยตัดสินใจทำให้ถูกต้องแต่แรก 
โดยการไปจด แต่ปรากฏว่าจดไม่ได้ เพราะพนักงานหาเพจเฟสบุ้คผมไม่เจอซึ่งเขาเสิชในกูเกิ้ล ซึ่งเราก็ตอบไปว่าถ้าเสิชหาในกูเกิ้ลคงไม่เจอหรอกเพราะร้านผมเพิ่งจะเปิด เขาก็ยืนยันคำเดียวว่างั้นก็จดไม่ได้ เขาถามกลับว่าเวลาลูกค้าซื้อเขาหาทางไหน เราก็ตอบว่า เสิชในเฟสบุ้คครับ  ยังงี้ผมผิดมั้ย พอดีผมยังไม่มีเว็บไซด์เพราะค่าใช้จ่ายสูงและเพิ่งจะเริ่มขายยังไม่ได้ใหญ่โตอะไร  Facepalm ที่ผมอยากจดเพราะอยากไปเปิดบัญชีร้านเวลาลูกค้าโอนเงินมามันจะได้ดูน่าเชื่อถือด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่