สวรรค์เบี่ยง กับ สองนรี เรื่องไหนมีเนื้อหาแรงกว่ากัน

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่เคยดูอ่ะ สวรรค์เบี่ยง

แต่เวอร์ชั่นกบคือไม่รุนแรงนะคะ ส่วนสองนรีเวอร์ชั่นนี้ดังและมีคุณภาพอ่ะ
ความคิดเห็นที่ 12
สองนรี มิน แรงแบบมีมิติ บทมีชั้นเชิงรับผิดชอบต่อสังคม อีกเรื่องดูตลาดทั่วไปค่ะ
ความคิดเห็นที่ 21
บางคนก็ดูแค่เวอร์ชั่นเก่าไง เลยเอาข้อมูลเวอร์ชั่นเก่ามาบลัฟ ถ้าได้ดูเวอร์ชั่นนี้จะเห็นเลยว่าบทคนละอย่าง
การกระทำของหนึ่งแสดงออกถึงความอึดอัด มีความขัดแย้งกับตัวเองตลอด ด้วยตัวเองมีโรค ซึ่งตรงนี้ทำให้จิตใต้สำนึกกับอาการของโรคต้องสู้กัน
แต่สุดท้าย อาการของโรคก็ชนะ แล้วหนึ่งก็ไม่ได้เป็นฮิสทีเรียนะครับ หนึ่งเป็นนิมโฟมาเนีย
คือตัวละครหนึ่งเป็นโรค กับอีกตัวละครหนึ่งปกติ แค่นี้ก็บอกได้แล้วว่าอะไร แรงกว่า
ในบรรดาละครข่มขืนสวรรค์เบี่ยงเวอร์ชั่น เคนแอน น่าจะแรงท๊อป 3 แล้ว แรงพอๆกับไฟรักอสูรและก็จำเลยรัก
นอกจากข่มขืน ยังทำร้าย กักขังหน่วงเหนี่ยวอีก นี่มันอาชญากรรมแล้ว
ความคิดเห็นที่ 13
สองนรี(มิน)หนึ่งรักแม่มาก ยอมนอนกับพ่อเลี้ยงเพื่อให้พ่อเลี้ยงยกร้านให้แม่ หนึ่งพยายามทำตัวดีเพื่อให้แม่รัก แต่ก็ต้องยอมแพ้ให้โรคที่เป็น 😭 เรื่องมันเศร้า อย่าว่าหนึ่งเลยมันมีเหตุมีผลของมันอยู่

ป.ล.แม้แต่เพลงประกอบละครก็สื่อความเป็นตัวหนึ่งออกมาได้ค่อนข้างชัดเจน(ฟังแล้วจะร้องไห้ทุกที)
ละครเรื่องนี้ดีมากๆจริงๆเป็นละครที่ดีเรื่องหนึ่งเลยค่ะ จริง ๆ นะ ใครยังไม่ดูแนะนำให้เปิดใจดูค่ะ
ความคิดเห็นที่ 30
ถ้าติดตามจริง ๆ สองนรี บทมีชั้นเชิงมากกว่า และมิติของตัวละครก็เยอะกว่านะ
อันนี้คือความสำเร็จของละครเรื่องนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview