รีวิวแรก สัตหีบ-แสมสาร หลังโควิด-19 11-12/63

สวัสดีค่ะ ครั้งแรกกับงานรีวิวใน Pantip นะคะ เริ่มต้นด้วยทริปใกล้ๆ หลังโควิดค่ะ สัตหีบ-แสมสารค่ะ

รูปไม่เยอะนะคะ วันนี้จะบอกแค่ไฮไลท์สำคัญ ช่วงนั่งเรือออกไปดำน้ำนะคะ

คร่าวๆ คืออ้อมพักที่ สุวรรณรักษ์ โฮมสเตย์ค่ะ มากันทั้งหมด 16 คนแทบจะเหมาทั้งโฮมสเตย์ของเขาเลยค่ะ

ออกจากกทม. 9.00 น. ขับเรื่อยๆ แวะพักรถตลอดทาง (เพราะความร้อนขึ้น แง😭)

ถึงร้านอาหารกลางวันที่พัทยา ตอน 12.30 น.ค่ะ ชื่อร้าน ครัวป่าจ่าต๋อย ใครที่ชอบอาหารป่า ต้องมาแวะนะคะ รสชาติเลิศ ราคาโดนใจ (ถูกจริงๆ ค่ะ)

ตอน 13.00 น. เราออกจากร้านอาหาร ใช้เวลาเดินทางไปที่พักประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ (ต้องรีบไปเพราะลงเรือบ่ายสาม)

ตัดภาพมาที่ลงเรือเลยแล้วกันค่ะ แฮร่...เรานั่งสปีดโบ๊ทไป 14 คน ราคาทริปดำน้ำตื้นคนละ 600 บาทค่ะ คุ้มสุดเพราะพี่ๆ เค้าถ่ายรูปให้ฟรีทั้งบนเรือและใต้น้ำค่ะ ถ่ายกี่แอค กี่เทค พี่แกก็ไม่บ่น

จริงๆ จุดดำน้ำมีทั้งหมด 5 จุด แต่เราทันกันแค่ 2 จุดเท่านั้นค่ะ เพราะเย็นแล้ว แต่แค่นี้ก็เหนื่อยมากจริงๆ ค่ะ 😤

จุดที่ 1 ตรงนี้ตื้นมากค่ะ ยืนได้สบายๆ ทรายก็ขาวสวยมากๆ

จุดที่ 2 ลึก 4 เมตรค่ะ ตรงนี้จะมีบ้านของนีโม (ปลาการ์ตูน)

กลับมาที่พัก ก็มีกิจกรรมตกปลา ตกหมึกค่ะ และเจ้าของที่พักใจดี ทำหอยมะระซาซิมิให้เราด้วย

ปล.ขอบคุณรูปจากเพื่อนร่วมทริปนะคะ อุตส่าห์แบกกล้องไป ไม่ได้ถ่ายเองสักรูป 😆
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่