อายุ 27 ย่าง 28 แล้ว จะบอกพ่อกับแม่ยังไงดีว่ามีแฟน แบบให้สบายใจทั้งคู่

ตามหัวข้อเลยคะ
พ่อแม่ จขกท เป็นคนเคร่งนิดนึงแม่อาจจะไม่เท่าไรคะ แต่พ่อน่าจะหวงมากกว่า ลูกสาวคนเดียว ถ้าจะมีแฟน แต่ ผช คนนี้ เราจริงจัง อยากบอกให้พ่อแม่รับรู้ เราจะได้ไม่ต้องหาเรื่องโกหกพ่อแม่เพื่อคบกัน หรือไปไหนมาไหนแบบหลบซ่อน แต่ติดที่ใจไม่กล้าพอ กลัวคำตอบ
-เราทั้งคู่ ทำงานมีหลักแหล่ง

ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้าง แนะนำได้นะคะ
😁😁😁😁😁😁😁😁
ปล. เป็นลูกสาวคนโต มีน้องชายแต่ย้ายไปอยู่กับเมียมันแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เอิ่ม 27แล้วนะคะ ท่านคงพอรู้ว่าบ้างแล้วหล่ะว่าลูกจะมีแฟน อาจจะทำใจยอมรับมาบ้างแล้ว
ยิ่งลูกคนเดียว เกิดวันไหนพ่อแม่ไม่อยู่แก่ตัวไปจะทำอย่างไร มีตอนนี้ยังให้พ่อแม่ได้ศึกษาแฟนของคุณด้วย ให้ท่านช่วยเลือกช่วยตัดสินใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่