ไปโรงเรียนหน้าหมอง+เป็นสิวเพราะใสแมสทำไงดี แง

สวัสดีค่ะทุกคนที่เข้ามาอ่าน  ขอเกริ่นเรื่องสักหน่อยละกันคือช่วงนี้เปิดเทมอแล้ว เวลาอยู่โรงเรียนต้องใส่แมสทั้งวันอากาศก็ร้อนมากบางวันฝนก็ตก แถมช่วงเปิดเทมอมาใหม่นี้งานการบ้านเยอะมากเลยค่ะ พึ่งได้มาสังเกตตัวเองว่าหน้าหมองมาก+เป็นสิวบริเวณใส่แมส ทุกครั้งที่กลับบ้านต้องนั่งรถเมย์ต่อด้วยเดินอีกไกลเพราะบ้านอยู่ท้ายซอยเหนื่อยมากเลย เหงื่อออกตลอดทาง ทำไงดีคะพอมีใครสามารถแนะนำการที่ทำไม่ให้เกิดสิวขึ้นเพิ่มอีกได้ไหมค่ะ เครียดมากเลยค่ะงานก็เยอะสิวก็ขึ้นอีกหน้าก็หมองยังกับโดนของ เป็นคนผิวผสมนะคะช่วยแนะนำกับหน่อยนะคะ พลีสส💖

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่