เล่นโทรศัพท์ในขณะที่ฟ้าผ่า

คืออยากรู้ว่าเล่นโทรศัพท์ในขณะที่ฟ้าผ่าเนี้ย เราจะมึอันตรายมั้ยคะ แต่ที่แน่ๆให้เดามีอยู่แล้ว ถ้าอยู่ที่โล่งๆ ในกรณีของเรา เราอยู่ใน Toronto canadaนะคะ เปอร์เซ็นต์ที่ฟ้าจะผ่ามี มั้ย สักนิดมีมั้ย คือแบบฝนตกหนักมาก ฟ้าผ่าแรงมากอะคะ แต่อยู่ในบ้านนะคะ
แล้วถ้าเทียบกับอยู่ในชนบท หมู่บ้านปกติละคะ แต่อยู่ในบ้านนะ เปอร์เซ็นต์ที่จะผ่ามีมากน้อยแค่ไหน

แสดงความคิดเห็น
Preview