''' ประเทศอิตาลี ''' สมัยที่รวมชาติ เหตุการณ์ยิ่งใหญ่ขนาดไหนครับ แล้วคุณชอบอาณาจักรนี้ไหม

ITALIA, Italie, Italy, หรือ ประเทศอิตาลี

คือ อาณาจักรที่มีความหลากหลาย ในหลายด้าน แล้วมีประวัติศาสตร์ที่ยิ่งใหญ่ มาอย่างที่ยาวนานมาก

ผมรู้สึกว่าประเทศนี้ ครบเครื่องครับ แล้ว คนอิตาลี แทบทั้งหมดที่ได้เจอ โคตรน่ารัก ทั้งร่างกายและนิสัย

ถึงแม้ว่าพวกเขาพึ่งจะรวมเป็นชาติ ได้ราวหนึ่งร้อยกว่าปี แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่ามันเป็นจุดเริ่มต้นของที่มา

ใครที่อยู่ในเหตุกาณ์หรือได้เกิดทัน เล่าให้ฟังทีครับ ว่าสมัยนั้น เหตุการณ์ของมัน ยิ่งใหญ่ขนาดไหน

อีกอย่างหนึ่ง คุณชอบประเทศนี้ไหม เพราะว่าอะไร มีเหตุผลใดกัน
แสดงความคิดเห็น
Preview