อยากเรียนภาษาญี่ปุ่นด้วยตัวเองต้องเริ่มยังไงดีคะ?

สวัสดี​ค่ะ เราอายุ16นะคะตอนนเรียนอยู่ม.5ค่ะ เราเรียน​สายวิทย์-คณิต

ตอนแรกคิดว่าชอบแต่พอตอนนี้รู้สึกว่าอาจจะไม่ใช่ทางของตัวเอง

ตอนนี้​เรามีสิ่งที่สนใจคือภาษาญี่ปุ่นค่ะ

เราได้ทำงานพาร์​ทไทม์ที่มีแต่คนญี่ปุ่นเลยทำให้เราสนใจมากขึ้น

เลยอยากเริ่มเรียนด้วยตัวเอง เพราะสายที่เราเรียนไม่เกี่ยวกับภาษาเลย

ก็เลยอยากจะมาปรึกษา สอบถามค่ะว่าเราควรเริ่มจากอะไรก่อนดี

มีหนังสือแนะนำมั้ย แล้วเราควรเข้าเรียนคณะอะไร ตอนนี้มีมหาลัยไหนเปิดรับบ้าง

แล้วถ้าเราอยากไปทำงานที่ญี่ปุ่นมีโอกาสมั้ย

ถ้าใครสนใจให้เราปรึกษาเดี๋ยว​เราหลังไมค์​ไปหานะคะ รบกวนช่วยเด็กคน​นี้​ทีนะคะ

ขอบคุณ​ทุกคำตอบด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่