ถ้ามหาลัยที่ไปศึกษาต่อเกินที่งบที่ทุน กพ กำหนดจะเป็นอะไรไหมครับ

ผมจะสมัครทุนกพในปีหน้าครับแต่ผมสงสัยว่าถ้าผมติดทุน กพ แล้วไปต่อโทเอกที่อังกฤษแต่ในทุนเขียนว่าค่าเล่าเรียนและค่าธรรมเนียมการศึกษาจ่ายตามจริง20000 แต่ค่าเรียนต่อปีของมหาลัยที่ผมจะสมัครคือ 26405 แบบนี้กพ จะจ่ายให้ไหมครับหรือผมต้องออกค่าส่วนต่างของมหาลัยเอง พยามหาในเน็ตหลายที่แล้วแต่หาคำตอบไม่ได้เลยจะมาขอความช่วยเหลือจากในนี้ครับเผื่อว่า กพ ไม่ออกส่วนต่างให้ผมจะได้วางแผนเปลี่ยนมหาลัยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จ่ายให้หมดค่ะ อันนั้นเป็นแค่ตัวเลขประมาณค่าเทอมเฉลี่ยของมหาวิทยาลัยทั่วไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่