เราสามารถ หาค่าความต้านทานรวมและความผิดพลาดเปอร์เซ็นแบบไหนได้บ้างครับ

สวัสดีครับผมมีเรื่องสงใส ตามโจทย์ ข้อ 3 เราสามารถหาค่าความต้านทานรวมแบบไหนได้บ้างครับพอดีดูในตัวอย่างมัน ต้องมีแรงดันด้วยหรือป่าวถึงหาค่าความผิดพลาดของตัวต้านต้านทานได้ รบกวนชี้แนะด้วยครับ  แบบในตัวอย่างที่1.1 หรือป่าวครับ ปัญหาคือผมไม่รู้ว่าสูตรการคำนวนค่าความผิดพลาดของตัวต้านทานใช่แบบตัวอย่างหรือป่าว รบกวนผู้รู้ชีแนะผมด้วยครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่