สอบถามเรื่อง Relay พัดลมหม้อน้ำครับ

อยู่ๆ Suzuki Ertiga พัดลมหม้อน้ำก็ไม่หมุนครับ ผมเลยเช็คโดยการสลับ Relay พัดลม 2 กับ 3 ผมปรากฎว่ากลับมาใช้ได้

แต่ปัญหาก็ตามมาคือ Relay ยี่ห้อ Denso เดิมๆ ของรถ ดันไม่มีของในไทย (โทรถามศูนย์มาแล้ว)

และจากการค้นใน Google ก็เห็นมีขายแต่ของอยู่ อินโดนีเซีย (ก็นะรถผลิตที่อินโด)

ซึ่งก็ได้ถ่ายตัว Relay มาตามภาพครับ

ถ้าจะแก้ปัญหา โดยการใช้ Relay เทียบ ยี่ห้ออื่นๆ ที่เป็น 4 ขา 12v ต้องใช้ spec ไหนครับ

ต้องเลือกกี่ แอมป์

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview