เรียน Foundation ที่อังกฤษหลังจากจบม.5ได้ไหมคะ ต้องเตรียมคะแนนอะไรบ้าง

สวัสดีค่ะ เราไปหาข้อมูลคร่าวๆมา เห็นว่าหลักสูตร foundationเป็นหลักสูตรที่เด็กต่างชาติต้องเรียนก่อนเข้าป.ตรีที่ประเทศอังกฤษ แต่ก็เห็นว่าสามารถเข้าเรียนได้ตั้งแต่อายุ17 แสดงว่าต้องสอบเทียบหรอคะ หรือว่าการเรียนหลักสูตร foundation ไม่จำเป็นต้องใช้ใบจบม.ปลาย? มีแผนว่าจะไปต่อป.ตรีที่อังกฤษค่ะ แต่ฐานะที่บ้านยังไม่โอเคกับการไปเรียน A-levelที่นั่น เพราะงั้น เราสามารถเรียน foundation ได้ตั้งแต่จบม.5มั้ยคะ ถ้าได้ต้องสอบเทียบด้วยมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่