เราจะแก้ปัญหายังไงดีคะ?

สวัสดีค่ะทุกคน คือเรามีปัญหามากเลยค่ะ มันผ่านมาปีครึ่งเเล้วค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า เราทำงานออนไลน์ค่ะ เป็นงานที่ต้องเอางานที่เค้าบอกกันว่าไว้ทำเงินอาะคะไปขาย เห็นคนอื่นบอกกันว่าได้เงินจริง เราก็หลงเชื่อค่ะ ลงทุนกับงานออนไลน์ไปหลายบาทมากเลยค่ะ แต่ก็ได้ตังไม่กี่บาทค่ะเพราะได้น้อยมากค่ะ พอคิดไปคิดมาเเล้วมันเหมือนทำแบบลูกโซ่เลยค่ะ เเต่ตอนนั้นเราก็ทำตามเค้านะคะ เราเอางานไปขายค่ะ ได้กำไรนิดนึงค่ะ แต่ก็มีลูกค้าประมาณ10คนอยู่นะคะ คือปัญหาก็คือเราเผลอไปลบไลน์ที่เป็นไลน์แอดค่ะ จนทำให้เราไม่สามารถเข้าไปสนทนากับลูดค้าได้ เเละมีลูกค้าบางคนที่โอนเงินให้เราเเล้วด้วย ตอนนั้นเราพยายามเข้าเเอคหลายครั้งเเล้วค่ะเเต่เราทำไม่ได้ ละอีกอย่างคือตอนนั้นเรามีปัญหาด้านการโดนโกงเงินจากคนอื่นพวกงานออนไลน์นี้เหมือนกันค่ะ โดนไปเกือบ3000เลยค่ะ สำหรับเราเราคิดว่างานออนไลน์มันก็ไม่ได้จริงอ่ะค่ะ มันเหมือนเป็นงานลูกโซ่ที่ต้องเอาไปขายต่อๆกันเลยค่ะ ตอนนี้เราเลยอยากจะโอนเงินคืนไปให้กับลูกค้าเรามากค่ะ ถึงมันจะผ่านมาปีนึงเเล้วเถอะ แต่เราไม่สามารถเข้าเเอคเราได้ ละอีกอย่างเรากลัวคนที่โอนงินมาให้เรา บอกว่าเราโกงค่ะ แต่เราไม่ได้ตั้งใจที่จะโกงนะคะ ตอนนี้เราเลยกังวลมากเลยค่ะ ไม่รู้จะทำไง แอคไลน์ก็ลืมรหัสกับอีเมลที่ไว้สมัครไปเลยเข้าไม่ได้ค่ะ ตอนนี้เรากังวลมากเลย ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ เราอยากโอนเงินกลับไปให้คนที่เป็นลูดค้าเรามากเลยค่ะ เรากลัวว่าพวกเค้าอาจจะคิดว่าเราโกงค่ะ เเต่เราไม่ได้โกงนะคะ เราไม่รู้ว่าจะติดต่อลูกค้าเราทางไหนแล้ว เราเครียดมากๆเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่