พื้นชั้นลอยใช้ไม้อัดแทนไม้จริงได้ไม๊คะ และถ้าใช้ไม้สนนอกจะมีปัญหาไม๊คะ พื้นสูง 2.40ม.ค่ะ 12ม.×3.5ม.

กำลังสร้างบ้านค่ะ มีงบไม่มาก ต้องการต่อชั้นลอยเก็บของเพราะของเยอะค่ะ และให้นั่งเล่นหรือทำกิจกรรมได้  จะวางเหล็กรับด้านล่างถี่หน่อยค่ะ
ทำด้านในบ้าน ไม่ร้อน ไม่ชื้น ค่ะ

มีข้อสงสัย2คำถามค่ะ

1.ไม่อัดแบบไหนทำพื้นได้
ที่เล็งได้เป็นแบบเคลือบฟิล์มดำ15-20มิล ค่ะ ถ้าใช้ตัวนี้จะดีไม๊??? ถ้าเอาอันนี้ คือประหยัดมากกกกกกกกกก (ประมานไว้ไม่เกิน8;000บ.)

2.ไม่สนนอกค่ะ  ไปดูไว้ ยาว3ม. กว้าง8"
อยากรุ้ว่าไม่ตัวนี้ทำกระดานดีไม๊คะ แข็งแรงไม๊ รับน้ำหนักได้ดีไม๊??!!!? เพราะของก็เยอะคะ
(ประมานไว้ 27,000ค่ะ)  

***ไม้จริงตัวอื่นแพงมากๆๆๆๆเลยค่ะ ปาดเหงื่อปาดน้ำตาพร้อมกันเลย

ใครมีอะไรดีๆแนะนำความรุ้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่