[CR] Indexเข้ามาตรวจสอบความผิดพลาดด้วย

สวัสดีค่ะ วันนี้เรามาแชร์ประสบการณ์ซื้อของจากindexเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้าย คุณทำให้เราผิดหวังกับคุณมากเราคาดหวังว่าคุณจะดีนะ
เปิดเรื่องมาด้วยเราไปซื้อของจากindexสาขาพิษณุโลก เราต้องการจะซื้อเตียงและที่นอนขนาด3.5ฟุต พนงบอกว่าต้องสั่งของจากออนไลน์เพราะที่โกดังไม่มีสินค้านี้ เราก็ก็ตกลงปลงใจที่จะซื้อจ่ายเงินสดไปครบถ้วน ประมาณ2x,xxxบาทวันที่25มิถุนายน เราตื่นเต้นมากที่สั่งของเพราะเตียงน่ารักมาก พอมาถึงวันที่1กค ช่างของindexพิษณุโลกก็มาแล้วมาติดตั้งให้ แต่ปรากฏว่าแผ่นรองเตียงมันผิดพลาด(เราไม่ได้ถ่ายรูปไว้แต่ว่าช่างเป็นคนถ่ายให้indexดู) เราก็ไม่ได้อะไรนะเพราะของแบบนี้มันผิดพลาดกันได้ แต่เราโกรธคือ ช่างกลับพูดว่า”ผมก็เสียเวลากว่าจะมาถึงxxจากพิษณุโลกมันไกลมาก อดนอนไปอีก1อาทิตย์เนอะ” แล้วก็พูดโบ้ยความผิดให้กับindexบ่นๆๆๆ เราแบบนึกในใจ เฮ้ยพวกคุณก็พนงของที่นั่นนะทำไมคุณไม่ขอโทษเราเลยอะ คุณไม่ใช่พนงที่นั่นหรอ เราเป็นลูกค้านะควรขอโทษเราก่อนมั้ยอะ คือหงุดหงิดมากตอนนั้น เออแต่เราก็ไม่ได้อะไรเราแค่เคืองๆอะมันไม่ควรพูดมั้ย จากวันนั้นเราก็รอๆๆเพราะช่างบอกว่าเดี๋ยวจะให้พนงติดต่อมาอีกทีแล้วของก็น่าจะได้อาทิตย์หน้า จนตอนนั้นจะครบอาทิคย์แล้วแต่พนงก็ยังไม่ติดต่อมาสักคำ เราคิดว่าจะโทรมาแจ้งหรือขอโทษเรา ถึงแม้จะไม่ใช่ความผิดของพวกเขาแต่มันคือบริษัทเขา เราเลยทนไม่ไหวไปแจ้งทางเพจของสาขาพิษณุโลก เราก็บอกถึงปห แต่กลับแชทตอบกลับมาแค่เบอร์โทร(คือแบบอีกแล้วนะ) เราก็เลยต้องแบกหน้าโทรไปตาม แล้วพนงก็บอกว่าเดี๋ยวใหพนงเช็คสต๊อกของก่อนแล้วจะโทรไปแจ้งอีกที เราก็รอเราโทรไปประมาณ11โมงเช้าจนถึงตอนเที่ยงของอีกวันเรายังไม่ได้คำตอบ เราก็เลยโทรจิกไปอีก พนงก็ทำงงๆละบอกว่า “เขายังไม่โทรหาอีกหรอคะ งั้นเดี๋ยวจะตามให้อีกที”เราก็พูดตอบไปว่าขอเป็นภายในวันนี้ แต่งงที่สุดคือเขาขอเบอร์เราใหม่ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็ขอไปแล้วรอบนึง แล้วพอผ่านไปราวๆชั่วโมงครึ่ง ก็โทรมาบอกว่ามีของในสต๊อกแต่จะติดต่อไปอีกทีว่าจะให้ช่างไปแก้งานวันไหน เออเราก็รอๆๆๆจนเราโทรจิกอีกรอบเพราะมันผ่านไป2วันแล้วแต่ยังไม่ติดต่อมาเลย พนงก็บอกว่า”เขายังไม่บอกอีกหรอ งั้นเดี๋ยวจะติดต่อแล้วก็ดำเนินเรื่องให้อีกทีนะคะ” เออครั้งนี้พอเชื่อถือได้เพราะติดต่อกลับมาละบอกว่าจะมาแก้งานวันที่9กค เราก็รอๆๆๆๆอีก จนถึงวันที่9พนงก็ไม่โทรมาบอกเวลาหรืออะไร คราวที่แล้วยังโทรมาบอกเราก่อนล่วงหน้า1วัน แต่นี่ไม่เลยไม่โทรมาบอกว่าจะเข้ามากี่โมง อันนี้น่าคิดนะคะว่าเหตุผลเพราะอะไร(ลืมรึเปล่านะ) เราก็เลยโทรจิกๆๆๆ ละก็พูดประโยคซ้ำๆเดิมๆทุกรอบ ว่าเดี๋ยวจะให้ติดต่อไป สรุปผ่านไปชั่งโมงนึงก็ยังไม่ได้คำตอบเราก็เลยโทรตามๆๆๆๆ จนได้คำตอบว่าจะเข้ามาประมาณบ่ายสองไม่เกินบ่ายสาม โชคดีที่เราไม่ได้อยู่บ้านไม่งั้นเราวีนแน่ เพราะของมันผิดพลาดอีกรอบแล้วต้องรออีกอาทิตย์นึงอีก แล้วของก็คืออันเดิมคือแผ่นรองเตียงกับอะไรอีกก็ไม่รู้เยอะแยะไปหมด ปัญหาเยอะจริงๆ คือแบบเราทำให้เราผิดหวังมากๆๆๆๆ แม่เราไม่ได้ทำอะไรเลยยอกจากรอพวกคุณมาแล้วก็ไม่แจ้งเวลาก่อน มันเสียเวลาเรามั้ย เราต้องมารอคุณกะอีแค่แผ่นรองเตียง4แผ่น คุณทำแบบเออเรื่องเล็กค่อยจัดการ ทำไมมันผิดพลาดสองรอบล่ะทั้งๆที่คุณก็สั่งสินค้ากับบริษัทใหญ่ไปแล้ว หรือเอาของเก่าที่ผิดพลาดอันเก่ามาก่อนแบบลวกๆแบบเสร็จไปทีแค่นั้นปกติบริษัทindexทำงานฉุยแบบนี้เลยหรอเราผิดหวังมาก เราอุส่าวางแพลนไว้สร้างห้องใหม่ก็คือพังหมด ไม่เป็นท่าเลย เฟอร์นิเจอร์ที่ซื้อมาก็คือยังไม่ได้เอาเข้าห้องเพราะต้องรอแผ่นเตียง คุณว่ามันใช่เรื่องมั้ย แทนที่จะทำให้มันเสร็จเสร็จแบบสมกับเป็นindexที่มีคุณภาพแต่เปล่าเลยคุณทำให้การซื้อครั้งแรกของเราผิดหวังมากๆ หวังว่าการมาโพสครั้งนี้จะทำให้indexส่งของมาครบบูรณ์ถูกต้องนะคะ รออยู่นะคะ
ชื่อสินค้า:   Index Living Mall
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่