อยากเห็นไอดอลหรือศิลปินคนไหน cover เพลงอะไรกันบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวเราอยากเห็น
1. Rose - BLACKPINK โคฟเวอร์เพลง Sweet Night -V (BTS) เรารู้สึกว่าเสียงโรเซ่เหมาะกับเพลงนี้อ่ะ ต้นฉบับเสียงร้องก็ยูนีคเเล้ว ถ้าได้เป็นเวอร์ชั่นผู้หญิงเเล้วโรเซ่ร้องต้องเพราะเเน่ๆ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

2. JUNGKOOK - BTS โคฟเวอร์เพลง Serendipity (Albert Posis) ด้วยความที่จองกุกเนื้อเสียงหวาน ร้องเพลงช้าๆ ซึ้งๆ มาเยอะ อยากลองฟังจองกุกร้องเพลงที่น้ำเสียงมีความขี้เล่นดูบ้าง น่าจะเพราะไม่หยอก

3. MAMAMOO โคฟเวอร์เพลง U&I กับ I will show you ของ Ailee ค่ะ อยากฟังเสียงสี่คนนี้ในเพลงที่แบบน้ำเสียงทรงพลัง ว้อนมากค่ะ เสียงแม่ๆ น่าจะเก็บหมดทุกโน้ตเพลง

4. BLACKPINK โคฟเวอร์เพลง Falling in Love - 2NE1 ไม่มีอะไรมากค่ะ อยากเห็นเจนนี่ในร่างประทับเเม่ CL เเล้วเพลงนี้เป็นเพลงที่ชอบที่สุดของ 2ne1 ด้วยเลยคาดหวัง เป็นฝันที่ฉันไม่กล้าฝันมั่ก

เพื่อนๆ คนอื่นอยากเห็นใครโคฟเวอร์เพลงไหนยังไงบ้างคะ ไม่จำเป็นต้องร้องอย่างเดียวก็ได้นะคะ จะเต้นหรือแรปก็ได้หมดเลยค่าาา มาเเชร์กัน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่