เลิกกันแล้วแต่ยังรักกันอยู่ผิดไหม?

ตามกระทู้เลยค่ะ
คือเราคบๆเลิกๆกันมา4รอบแล้วค่ะ ตั้งแต่ม.1 ถึง ม.6 เราอยู่โรงเรียนเดียวกันค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าล่าสุดเขาบอกเลิกเราเขาให้เหตุผลว่าเขาเหนื่อย แต่เขาไม่ได้หมดรัก เขาบอกว่ายังรักเราอยู่แต่เขาไม่สามารถพัฒนาความสัมพันธ์นี้ได้แล้ว"มันอิ่มตัว" จนตอนนี้มันจะกลายเป็นความผูกพันธ์ ตอนแรกเราก็ยื้อนะเราเสียใจมากเพราะวันก่อนเรายังไปเที่ยวด้วยกันเดินจับมือกันอยู่เลย พอวันถัดมาดันมาบอกเลิก..(เขาไม่ได้มีคนอื่นนะคะ เขาซื่อสัตย์มาก)

เรายื้อสุดๆแล้วค่ะแต่สุดท้ายก็เคารพการตัดสินของเขา ตอนนี้เราเลิกกันแล้วค่ะ แต่ยังคุยกันเหมือนเดิม..ซึ่งเราก็โอเคกับสถานะนี้ มันผิดไหมคะที่เลิกกันแล้วยังรักกันอยู่..
เพี้ยนสะอื้น
(ปล.จขกท.เป็นLGBTนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่