สอบถามHRแต่บริษัทหน่อยค่ะ?

อยากสอบถามหน่ะค่ะ
1. ปัจจุบันบริษัทพวกคุณมีการลดอัตราการรับพนักงานใหม่หรือไม่
2. มีอัตราการเลิกจ้างในบางตำแหน่งงานหรือไม่?
3.มีการลดเงินเดือน /ไม่ปรับเงินประจำปีหรือไม่?
4.ในตลาดแรงงาน ณ ปัจจุบัน ในส่วนไหนที่ยังสามารถเดินต่อไปได้?
5.ภายหลังจากเศรษฐกิจฟื้นตัว ทิศทางการรับคนเข้าทำงาน ยังคงเดิมอยู่มั้ยคะ?
6. บริษัท มีการบีบบังคับ/เพิ่มงาน/ย้ายงาน เพื่อกดดันให้ลาออกกันบ้างมั้ยคะ? 

** แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่