อยากเป็นเชฟควรเรียนอะไรต่อดีครับ?

ตอนนี้อยู่ม.5 ครับสนใจอยากจะเรียนเกี่ยวกับการทำอาหารและอยากมีร้านอาหารของตัวเองในอนาคตครับ แต่ผมไม่รู้เลยว่าควรจะเรียนต่อยังไงดี ฐานะ ก็ปานกลาง ไม่ได้มีเงินมาก รบกวนช่วยแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ มีประสบการณ์ทำอาหารกับพี่ชายที่เป็นหัวหน้าเชฟอยู่ในร้านอาหารไทยในออสเตรีย อยู่แต่ไม่เยอะมาก เรียกว่าน้อยเลยดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่