ทำไงดีครับ! ใส่SD การ์ด เเล้วเครื่องค้าง ปิดเอง เเก้ไงครับ

พอดีโทรศัพท์ที่ผมใช้เป็น samsung a2coreครับ เเล้วมันมีพื้นที่มาให้8GB เเล้วไม่ไปทำอิท่าไหนพื้นที่เลยเหลือเเค่600MB ผมก็เลย ไปซื้อSDการ์ด32GB ที่ร้านโทรศัพท์ใกล้บ้านครับ จำได้ว่าเป็นClass10 Ld powerครับ ซื้อมาใช้วันเเรกก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ โหลดเกม โหลดคลิปได้เป็นหลักร้อยเลยครับ เเต่พอเช้ามาไอ้คลิปที่ผมโหลดๆไว้ มันขึ้นว่า เกิดข้อผิดพลาดSdการ์ดอะไรสักอย่างครับ เเล้วเกมที่ผมโหลดไว้ รูปภาพที่ผมย้ายไว้ ก็หายไปเลยครับ งงมาก? เเล้วสักพักมันก็เด้งมาว่า ใส่SD การ์ดเเล้ว เเล้วไอ้ที่ผมโหลดๆไว้ก็กลับมาเหมือนเดอม เเล้วบางทีเล่นเกมอยู่ดีๆ โทรศัพท์ก็ค้าง เเล้วก็เด้งออกมาเลย เเล้วคือมันโครตเเลคมากๆเลยครับ ปกติโทรศัพท์ผมไม่เป็นเเบบนี้นะ เล่นfree fire เล่นrovได้สบายเลยครับ เเต่พอใส่ไอ้Sdการ์ดนรกเเตกนี้มา คือเจ๋งเลยครับ จะตัดต่อรูปเล่นๆในเเอพpicartก็โครตเเลค เเล้วจู่ๆเครื่องก็ค้างไปเองเเล้วก็ปิดเครื่องไปเองเลย ใครพอทราบสาเหตุ หรือรู้วิธีเเก้ก็ช่วยมาเม้นตอบด้วยครับ🙏🙏🙏🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่