[SR] รีวิว Bonita Spa สปาระเบิดขี้ไคล สาขาคริสตัลพาร์ค เอกมัย-รามอินทรา แบบขั้นตอนต่อขั้นตอนค่ะ

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้จะขอมารีวิวร้านสปาระเบิดขี้ไคลแบบขั้นตอนต่อขั้นตอนค่ะ 

วันนี้มาปรนิบัติผิวที่ร้าน Bonita Luxury Spa สาขา the crystal park เลียบทางด่วนรามอินทรา

ที่นี่นะมาสะดวกมาก มีที่จอดรถ ตำแหน่งร้านมองเห็นง่ายแถมทำสปาเสร็จก็เดินช็อปปิ้งหาของอร่อยๆทานได้ต่อ
ที่Bonita Luxury Spaร้านนี้เขาดังมากเรื่องสปาขัดผิว ขัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกมาเป็นเส้นดำๆราวกับว่าขี้ไคลเราถูกระเบิดออกมายังไงอย่างงั้นเลย
ตอนแรกก็คิดว่าเราคงไม่ค่อยมีหรอกเพราะอาบน้ำสะอาด555 โอ้โหที่ไหนได้มันเป็นเซลล์ผิวตายที่เรามองไม่เห็นคร่าา ระเบิดออกมาเหมือนขี้ยางลบเลย

วันนี้ใช้เวลารวมทั้งสิ้นประมาณ2ชั่วโมง เข้าไปถึงจะมีพี่พนักงานทำสปานำผ้าเช็ดตัว กางเกงชั้นในสำหรับใส่ทำสปา หมวกคลุมอาบน้ำ แล้วก็สลิปเปอร์มาให้เราเปลี่ยน
เริ่มด้วยการนอนบนเตียงสปาชโลมน้ำนมทั่วตัวแล้วก็เข้าตู้อบไม้

ใช้เวลาสตรีมผิวให้ชุ่มชื้นประมาณ10-15นาที จากนั้นเริ่มขั้นตอนการพอกสมุนไพรสีเหลืองนวลสูตรเฉพาะของทางร้านที่อุดมไปด้วยสมุนไพร32ชนิด เสร็จแล้วเป็นขั้นตอนการระเบิดขี้ไคลทั้งตัวเลยค่ะ ตั้งแต่คอลงไปถึงเท้า พี่เขาละเอียดทุกซอกทุกมุม ตรงนี้ใช้เวลาประมาณ1.20ชม.

เอาจริงๆแค่นี้ก็รู้สึกฟินและสะอาดมากกกแล้วแต่ยัง ยังไม่หมด เพราะหลังจากเอาขี้ไคลออกไปหมดแล้ว ในแพ็คเกจนี้เตยเลือกทำ Spa Aura ด้วยค่ะ
โดยจะพอกผิวด้วยมาส์กออร่าบำรุงความกระจ่างใส แล้วเขาจะมีผ้าห่มแบบอุ่นมาห่มรอบตัวเหมือนดักแด้เลย ตรงนี้นอนเป็นหนอนผีเสื้อไป20นาทีผิวเราจะนุ่มๆอุ่นๆ เตยเผลองีบหลับเลยค่ะสบายสุดๆ

ผ่านไป20นาทีครีมซึมเข้าผิวเต็มที่ก็ไปห้องอาบน้ำล้างตัว
เสร็จแล้วมีนวดด้วยครีมบำรุงผิวเป็นขั้นตอนสุดท้าย 

พอออกมาจากห้องแล้วทางร้านมีชาเขียวร้อนหอมๆบริการเป็นอันเสร็จสิ้น
นับว่าเป็น2ชั่วโมงที่ฟินและมีความสุขสไตล์หญิงสาวมากๆเลยค่ะ รู้สึกตัวนุ่มหอมและผิวเนียนมากกกก

-Bonita luxury spa เขามี2สาขา ใครใกล้ที่ไหนโทรไปจองที่นั่นได้เลยค่า
•สาขาThe crystal parkเลียบทางด่วนรามอินทรา
080-424-9982
•สาขาอโศก (ตึก PS Tower)
086-416-8295
-ตอนนี้ที่ร้านมีโปรฯ1แถม1ค่ะ ซึ่งลูกค้ามาทำสปาระเบิดขี้ไคลสามารถเลือกได้เลยว่าจะทำ SpaAura หรือ SpaAHA ได้แถมเพิ่มไปฟรีๆค่ะ
โปรฯมีถึง31 กรกฎาคม 2563 นี้นะคะ
ชื่อสินค้า:   Bonita Spa สปาระเบิดขี้ไคล สาขาคริสตัลพาร์ค เอกมัย-รามอินทรา
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่